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HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA 

TAARIFA YA MAFANIKIO YALIYOPATIKANA KUTOKA KWA WALENGWA 

WA TASAF KUPITIA SIMULIZI ZAO. 

  UTANGULIZI. 

Mpango wa Tasaf wa kunusuru kaya maskini  wilayani  Mpwapwa umeweza 

kuwazungukia baadhi ya wanufaika wa mapango huo kujua mafanikio 

yaliyopatikana kupitia  mpango wa Ruzuku kwa walegwa. Zifuatazi ni  baadhi ya 

simulizi za walengwa katika  kata nne (Mpwapwa mjini-ilolo,Lupeta-

lupeta,Luhundwa-ikuyuna Malolo-malolo). 

1.KATA YA ILOLO 

Mtendaji wa Kijiji cha Ilolo Bi  Mwanaisha Bakari alielezea Malengo ya fedha 

za TASAF (Fedha za Walengwa zisizokuwa na Masharti na Fedha za walengwa 

waliofanya kazi katika miradi ambayo ipo chini ya Mpango wa TASAF). 

 Pia alielezea namna wananchi hao walivyoweza kubadilisha maisha yao kupitia 

mpango huo  kwa kuboresha makazi, kuinua kipato cha familia na kuwa na 

uhakika wa matibabu pindi wanapo umwa  kwa kuwa na bima za afya za CHF 

ILIYOBORESHWA ambazo huwasaidia kupata matibabu kirahisi,  katika 

mpango wa ajira za muda Mtendaji   alizungumzia jinsi walengwa 

walivyoanzisha mpango wa uoteshaji miti na kuigawa kwa wananchi na Taasisi 

kwa ajili ya utunzaji wa Mazingira. 

 

➢ JINA LA MLENGWA – EDA ELIA MAZENGO 

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa alikuwa akiishi katika nyumba ndogo isiyomtosha 

.Ambapo alisema kuwa kabla hajaingia kwenye mpango wa Tasaf alikuwa na 

nyumba yenye chumba na sebule hakuwa na  kitanda hivyo alikuwa akilala chini na 

hakuwa na chanzo cha kipato katika familia yake. 

 -Hali ya sasa 

Mlengwa alianza na Mradi wa kuuza mboga za majani ,fedha aliyoipata akaanza 

kufyatua matofali na kuuza. Baada ya hapo  akanunua bati kwa ajili ya kuanza 

ujenzi wa nyumba ya bati yenye ukubwa wa vyumba 3 ambayo hivi sasa anaishi na 

familia yake. 

-Pia mlengwa amefanikiwa kununua Kitanda na Godoro na ameweza kupiga sakafu 

katika nyumba aliyoijenga. 
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NYUMBA YA AWALI WA BI EDA MAZENGO KABLA HAJAINGIA KWENYE MPANGO. 
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Nyumba    ya Bi Eda Mazengo baada  kuiingia Katika Mpango wa Tasaf. 

-Aidha Mlengwa amefanikiwa kujiunga katika Umoja wa kusaidiana ambapo 

wanakopeshana kiasi cha Shilingi 30,000/= kwa miezi 2 na riba ni Shilingi 3,000/= 

hivyo kumuwezesha kuendelea kupata kipato kwa ajili ya matumizi ya familia. 

-Changamoto 

Changamoto aliyoipata ilikuwa ni kunyeshewa na mvua wakati wa msimu wa mvua 

pia kuwa na nyumba ndogo  hivo kushindwa kuishi vizuri na familia. Kushindwa 

kupata mahitaji ya msingi ya familia kwa sababu ya kutokuwa na kipato. 

 

    JINA LA MLENGWA – AMOSI COSMAS 

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa alikuwa akiishi katika nyumba ndogo na 

isiyomtosha kutokana na familia aliyokua nayo. 

 

      - Hali ya sasa 

       Baada ya kuanza kupokea fedha za TASAF Mlengwa alikuwa anaweka akiba   

kidogo kidogo. Baada ya hapo akaanza Mradi wa kufuga Nguruwe na kuanza 
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kuuza nguruwe na kununua bati kidogo kidogo hadi kufikisha idadi ya bati 53. 

Mlengwa amefanikiwa kujenga nyumba ya vyumba 4.  

     -Pia Mlengwa anaendelea na mradi wa ufugaji wa nguruwe na kwa sasa ana 

jumla ya nguruwe  11 ambapo wakubwa ni 3 na wadogo ni 8.  

 

Nyumba ya sasa ya Bwana Amos Kosmas baada ya Kuingia Kwenye Mapango wa Tasaf. 

      -Changamoto  

            Changamoto aliyoipata ilikuwa ni kunyeshewa na mvua wakati wa                                                                   

msimu wa mvua pia nyumba ndogo ya tembe hivo alishindwa kuishi vizuri na   

familia. 

            Kuishi na watoto watano kwenye vyumba viwili ambpo baadhi ya watoto 

iliwalazimu kukimbia nyumba na kwenda  kupanga wakati muda wa 

kujitegemea ulikuwa bado hivyo  baada ya kujenga nyumba mahusiano ya 

kifamilia yamerudi ambapo mala ya kwanza ilikuwa inawalazimu watoto wa 

kike na wakiume kuishi kwenye chumba kimoja. 

“Ukweli mimi isingekuwa Tasaf  sijui maisha yangekuwaje mwanzo nilikuwa 

Napata pesa kidogo  na kuweka akiba ambapo pesa ziliongezeka  na kuwa  nyingi 

haapo ilinilazumu kununua bati na kupaua nyumba yangu ya vyumba vitatu na 
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sebule hivyo nakili bila Tasaf  maisha yangekuwa mabaya sana” aliongea .Pia  

bwana Cosmas enaendelea kufuga nguruwe  

Idadi ya nguruwe 11 wa bwana Amos Kosmasi 
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JINA LA MLENGWA: PHILEMON MSAFIRI MASIMEGA 

      Simulizi – Mwanzo; Mlengwa ni mtu asiyeona pia hakuwa na kipato cha 

kuweza kumudu mahitaji ya familia kutoka na ulemavu wake wa kutokuona.  

     - Hali ya sasa 

Mlengwa baada ya kuingia katika program ya TASAF na kuanza kupokea fedha  

alianza  kwa  akibaya fedha hiyo kidogokidogo na baadae akununua mbuzi jike 

10 na kuazima bebeeru wawili kwa jirani yake wanaozalisha mapacha. Kwa 

muda wa miaka 2 aliweza kuzalisha mbuzi 150. Akauza mbuzi 80 na kupata 

fedha kiasi cha Tshs 4,500,000/= akaenda mnada wa Mlembule na kununua 

Ng’ombe 10, majike 8 na dume 2 kwa Tshs 3,000,000/= Hadi sasa Ng’ombe hao 

wamezaliana na kufikia 19 anaowafuga mbali na makazi yake. Pia mlengwa 

ameweza kujenga nyumba ndogo mahali anapofuga mbuzi pamoja na kujenga 

uzio baada ya kuuza mbuzi wengine. Hivyo mlengwa amebakiwa na mbuzi 28, 

wakubwa 25 na wadogo 3 anaoendelea kuwafuga. Kupitia mradi huu mlengwa 

anaendelea kunufaika kwa kupata kipato kinachomuwezesha kumudu mahitaji 

ya familia. 
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Banda la mbuzi la malemgwa Philimon Masimega Kijiji cha Ilolo Mtaa wa 

Majumbasita 
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2. KIJIJI CHA LUPETA   

Bi Rucy Chilatu  ni mkazi wa kijiji cha Lupeta na ni mnufaika wa Mpango wa 

Tassaf,aliyeanza kupata Fedha hizo za ruzuku ya mashari Tsh 20,000 kwa mwenzi 

na pesa za wanafunzi wawili Ths 8000 kwa mwezi .Aliitumia pesa ya Tasaf kwa 

kulima shamba la alizeti  la ekari tatu na baada ya kuvuna alizeti hizo alipata gunia 

kumi na mbili(12) na kuziuza ,pesa aliyoipata alinunua Bati 27 kwa kusaidiana na 

Familia yake alifyatua tofali  na kujenga nyumba ya vinne .Pia mlengwa anaendelea 

na ufugaji wa Nguruwe wanne. 
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3. KIJIJI CHA IKUYU 

JINA LA MLENGWA: CHUKIA MTUNA  

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa alianza  kufuga mbuzi 6 baada ya hapo  akuuza 

mbuzi na kununua bati 16 alizotumia kuezekea nyumba mpya yenye ukubwa wa 

vyumba 3.aliyoijenga kwa kutumia vyanzo vingine vya mapo vya kifamilia, Pia 

fedha ya TASAF imemsaidia kuendeleza kilimo ambacho mazao aliyouza alitumia 

kufyatua tofali kwa ajili ya umaliziaji wa ujenzi wa nyumba.Hata hiyo  Mlengwa 

anaendelea na ufugaji na kwa sasa ana mbuzi wawili na pesa hiyo imemsaidia 

kukata Bima ya Afya kwa ajili yake na Familia yake. 
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JINA LA MLENGWA: EVELINA ATHUMAN NGOMOLE, KITINGIJI CHA MTAKUJA 

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa alikuwa anaishi kwenye nyumba ya tembe, hivi sasa 

amejenga nyumba ya bati na anaishi na watoto 5. Changamoto aliyoipata ilikuwa ni 

kunyeshewa na mvua  kutokana na nyumba aliyokuwa akiiishi mwanzo(tembe). 

Hivi sasa mlengwa anaendelea na mradi wa ufugaji wa kuku. Pia kupitia fedha za 

TASAF amelima shamba la ukubwa wa ekari tatu na kununua mbegu ya karanga 

kwa ajiri ya kupanda. 
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JINA LA MLENGWA: WITNESS OMARY NGOMOLE KITONGOJI CHA MTAKUJA 

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa alinunua mbuzi 11, mbuzi wa nne wakafa, waliobaki 

akauza na kununua bati 10 alizoekekea nyumba yake ya vyumba vitatu, kwa 

kupitia fedha za  Tassaf aliweza kununua kuku 10 waliozaliana na kufikia kuku 

28,pia amebakiwa na mbuzi watatu anaoendelea kuwafuga,hata hivyo aliweza 

kukodi mashamba na kulima alipopata mazao aliuza na kufyatua tofali za kujengea 

nyumba yake mpya na ameweza kukata Bima ya Afya CHF. 
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4.KIJIJI CHA MALOLO 

➢ JINA LA MLENGWA: HURUMA PETER MBUTA 

Simulizi – Mwanzo;Hapo awali mlengwa alikuwa akiishi katika  nyumba ya 

tembe baada ya kuanza kupokea fedha za Tassa Mlengwa alianza  kwa kununua 

na kufuga nguruwe 3 na kuuza 1 akapata fedha Tshs 200,000/= ,akaanza 

kuweka  akiba kidogo kidogo ya pesa alizokuwa akipokea TASAF. Baadaye 

akaweza  kufyatua tofali na kujenga nyumba mpya yenye ukubwa wa vyumba 2 

na kununua viti 3. Pia mlengwa ameendelea na ufugaji wa kuku wanne  na 

nguruwe wawili. 

 

Nyumba ya awali ya Bi Huruma Mbuta. 

 
Nyumba ya mpya ya Bi Huruma Mbuta. 
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Nguruwe wa Bi Huruma Mbuta wa kijiji cha Malolo 
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JINA LA MLEGWA: EVELINA NYAMBASA 

Simulizi – Mwanzo; Mlengwa kwa kupitia fedha ya Tassaf aliyokua akipata 

kwa mwezi tsh 20,000 ameweza kununua mahitaji ya mwanafunzi anayesoma 

sekondariNA baada ya kufaulu na kujiunga na kidato cha tano huko Songea 

bado anamhudumia kupitia fedha hizo Pia ameweza kufyatua tofali  kununua 

bati 12 na kumejengea Mama yake mzazi  nyumba yenye ukubwa-wa vyumba 3, 

na akanunua mbuzi 3 anaoendelea kuwafuga na  kukata Bima ya Afya. 

 Nyumba ya Bi Evelina Nyambasa aliyomjengea Mama yake Mzazi 

 

Hawa ni miongoni mwa mbuzi wa tatu wa Bi Evelina Nyambasa  
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