
TAARIFA YA UTEKELEZAJI YA SHIRIKA LA  

CHILDREN’S DIGNITY FORUM (CDF) – JUKWAA LA UTU WA MTOTO 

KIPINDI CHA ROBO YA PILI YA MWAKA (Oct 2018 – Des 2018) 

S/N Shughuli iliyofanyika Wanufaika 

1 Mafunzo ya haki za watoto, stadi za maisha, mifumo ya 

rufaa kwa Wasichana wanachama wa Klabu za CDF 

shule za Msingi na Sekondari 

Wasichana 480 walifikiwa kutoka shule za 7 za Sekondari na 9 za Msingi kutoka 

kata za Mpwapwa Mjini, Kibakwe, Pwaga na Berege. 

2 Mafunzo ya afya ya uzazi kwa wasichana wanachama wa 

Klabu za CDF za shule za Msingi na Sekondari 

Wasichana 155 walifikiwa kutoka shule za 7 za Sekondari na 9 za Msingi kutoka 

kata za Mpwapwa Mjini, Kibakwe, Pwaga na Berege. 

3 Bonanza la michezo kuhamasisha ushiriki wa wanaume 

katika kukabiliana na ukatili wa kijinsia na ukatili dhidi 

ya watoto 

Waendesha bodaboda 20 (Wanaume) na Wanachama 43 (8F, 35M) wa Kikundi 

cha Malezi Berege walifikiwa na mafunzo ya nafasi ya wanaume kukomesha 

ukatili wa kijinsia huku zaidi ya wananchi 400 wakihudhuria Bonanza na 

kufikiwa na ujumbe wa haki za wanawake na watoto na nafasi ya mwanaume 

katika kuleta usawa wa kijinsia 

4 Mkutano wa Mwaka wa Wilaya wa Wadau wa Haki za 

Mtoto Wilayani Mpwapwa 

Wajumbe 49 (20 F, 29 M) walihudhuria na kujadili hali ya ulinzi wa mtoto 

kiwilaya, changamoto za kukabiliana na ukatili dhidi ya watoto pamoja na 

kuweka mikakati ya pamoja katika kukabiliana na aina zote za ukatili dhidi ya 

watoto. 

5 Ushiriki wa Kongamano la Kitaifa la kukabiliana na 

Ndoa za Utotoni, Mimba za Utotoni na Ukeketaji 

pamoja na Kongamano la Sauti za Wasichana (Girls 

Voice Forum) 

Jumla ya Wasichana 10 kutoka Mpwapwa Walishiriki kongamano la Kitaifa la 

kukabiliana na Ndoa za Utotoni, Mimba za Utotoni na Ukeketaji ambalo 

lilifanyika hotel ya Serena Dar e salaam. Pia jumla ya Wasichana 20 

walihudhuria Kongamano la Sauti za Wasichana lililofanyika Chuo Kikuu cha 

Ualimu Dar es salaam (DUCE). 

6 Tathmini ya shughuli za kiuchumi/ujasiriamali (income 

generating /entrepreneurship activities) kwa wasichana 

kutoka kata za Mpwapwa Mjini, Kibakwe, Berege na 

Pwaga 

Wasichana 42 wajumbe wa Klabu za Wasichana wan je ya shule wamefanyiwa 

tathmini ya shughuli za ujasiriamali wanazotaka kuzifanya. CDF inatarajia katika 

kipindi cha kati ya Januari hadi Machi 2019 kuwawezesha wasichana hawa 

kuanzisha shughuli za uchumi/ujasiriamali ili kujipatia kipato. 

 


