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 HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA 

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA ULINZI WA MWANAMKE NA 

MTOTO WILAYA KILICHOFANYIKA TAREHE 26/09/2018 KWENYE 

UKUMBI WA IDARA YA MAJI 

WALIOHUDHURIA 

1. KHAMLO M. NJOVU    Ag. DED   MWENYEKITI 

2. BARAKA MSUYA     Ag. DCDO   KATIBU 

3. MAGRETH EGBERT LYARO   DAWATI (P)  MJUMBE 

4. NORBERT D. NTACHO       MJUMBE 

5. SUZANA R. MHEKELA       MJUMBE 

6. ADRIAN J. MPAGAMA   MASHUHURI  MJUMBE 

7. VERDIANA D. NYANG’OLO  VIKUNDI   MJUMBE 

8. HONORATA M. KABUNDUGURU DEO SEKONDARI  MJUMBE 

9. KANDIDO M. MNEMELE  W. ULEMAVU  MJUMBE 

10. REUBEN J. MWATWINZA   A.UTAMADUNI  MJUMBE 

11. ROMAN MTONO    UHAMIAJI   MJUMBE 

12. SABAH MOHAMED SEIF SHEKH   MJUMBE 

13. DEBORA M. MNYANG’ALI RMPC  (Mh. Hakimu) MJUMBE 

14. VAILETH M. NOLASCO  MASHUHURI  MJUMBE 

15. SHAIBU J. MASASI  TEHAMA   MJUMBE 

16. ANTHONY N. MBABILE  DSWO   MJUMBE 

17. MARY CHAKUPEWA  DEO (M)   MJUMBE 

18. HAPPINESS E. NUSU  MCHUMI   MJUMBE 

19. GLADYS UDOBA   VIKUNDI   MJUMBE 

20. ISAYA R. MGWAZI  AZISE   MJUMBE 

21. JOSEPH JACKSON M  Kny: MWANASHERIA MJUMBE 

22. KIBIBI EDWARD   HRO    MJUMBE 

23. RENATUS KOMBA  AFISA LISHE   MJUMBE 

24. DR. SAID MAWJI   DMO    MJUMBE 

25. GODFREY AYAKO   DLFO    MJUMBE 

26. BILTON T. OTTO   DTO    MJUMBE 

WASIOHUDHURIA: 

1. PADRI DAVID NGIMBA   -     Bila Taarifa  
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WAALIKWA: 

1. EVANCE ANTHON  CDF     MUALIKWA 

2. GODWIN CHILOMO  CDF    MUALIKWA 

3. CLARA WISIKO   CDF    MUALIKWA 

4. ASHA RAMADHANI  CDF    MUALIKWA 

5. FADHILI MOLLEL   SWO    SEKRETARIET  

6. BERNADETH KAMUGISHA CDO    SEKRETARIET 

7. MPANGALA I. MAGNUS  PCDO    SEKRETARIET 

AGENDA 

1. Kufungua Kikao 

2. Kuthibitisha Agenda za Kikao 

3. Taarifa ya Uundwaji wa Kamati za Ulinzi wa Mwanamke na Mtoto za Kata na 

Taarifa ya Mabaraza ya Watoto ya Kata. 

4. Taarifa ya Wadau Juu ya Ulinzi wa Mtoto (CDF na TAYOA) 

5. Kuandaa Mpango Kazi wa Kamati Robo ya pili  

6. Mengineyo kwa Ruhusa ya Mwenyekiti 

7. Kufunga Kikao 

Agenda. Na 1:01:2018/2019: Kufungua Kikao 

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 10:36 Asubuhi kwa kuwakaribisha 

wajumbe kwenye kikao cha kwanza kwa Mwaka wa Serikali wa 2018/2019. 

Mwenyekiti alitoa maelezo kwenye kikao hiki cha kwanza wajumbe watapata fursa 

ya kujua kuwa nini tunafanya, kazi zilizofanyika kwa kipindi cha robo mwaka Julai 

– Septemba 2018 na Mipango ya baadae, hivyo aliwaomba wajumbe michango 

yao katika kikao ili kuweza kufikia Malengo ya kumlinda Mwanamke na Mtoto. 

Agenda. Na 2:01:2018/2019: Kuthibitisha Agenda za Kikao 

Katibu alisoma Agenda za kikao ambazo zilikuwa agenda nane, ambazo ni 

Kufungua kikao, Kuthibitisha Agenda, za kikao, Taarifa ya Kamati ya Ulinzi wa 

Mwanamke na Mtoto ya Kata,  na Taarifa ya Mabaraza ya Watoto ya Kata, Taarifa 

ya Wadau Juu ya Ulinzi wa Mtoto (CDF na TAYOA), Kuandaa Mpango kazi wa 

kamati robo ya Pili, Mengineyo kwa Ruhusa ya Mwenyekiti, na Kufunga Kikao. 

wajumbe kwa pamoja walipitia agenda hizo na kukubaliana kuwa ndio zitakuwa 

agenda za kikao hiki. 
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Kabla ya Agenda nyingine kuendelea Mratibu wa Mradi wa Utu wa Mtoto aliomba 

ridhaa ya wajumbe kupigwa picha zao wakati kikao kinaendelea. Aidha, alifafanua 

kuwa picha hizi ni kwa ajili ya matumizi ya Ofisi na kuweka kumbukumbu na utoaji 

wa Taarifa na siyo vinginevyo. Wajumbe kwa pamoja waliridhia kwa kujaza fomu 

maalum ya ridhaa na kuweka saini zao. 

Agenda. Na 3:01:2018/2019: Taarifa ya Uundwaji wa Kamati za Ulinzi 

wa Mwanamke na Mtoto za Kata na Taarifa ya Mabaraza ya Watoto ya 

Kata. 

Taarifa ya Uundwaji wa Mabaraza ya Watoto na Kamati ya Ulinzi wa Mwanamke 

na Mtoto kwa kuangalia Kata ambazo zina Mabaraza ya Watoto na Kamati ya 

Ulinzi ya Mwanamke na Mtoto ngazi ya Kata. Wajumbe walihoji kuwa taarifa 

inaonyesha baada ya Wiki mbili shughuli iwe imekamilika lakini taarifa 

haijaonyesha ni lini ufafanuzi ulitolewa ni kwa muda gani wiki mbili zitakuwa 

zimekwisha? 

Majibu kutoka kwenye Sekretarieti muda wa Wiki mbili ni kuanzia tarehe 

27/09/2018. Wajumbe walishauri kuwa muda uongezwe kutoka wiki mbili hadi 

mwezi mmoja kamati ziwe zimekamilika kuundwa. 

Wajumbe walishauri wakati wa uundwaji wa mabaraza wajumbe wapate taarifa 

mapema ili kuweza kufuatilia uundwaji wa mabaraza haya.  

Azimio: 

1. Waumbe waliazimia kazi ya Mabaraza ya Kata ifanyike kwa muda wa wiki 

mbili hadi tarehe 15 Oktoba, 2018 taarifa iwasilishwe. 

2. Wajumbe washiriki katika uanzishwaji wa Kamati na Mabaraza ya Watoto 

 

3. Mashirika yaone uwezekano wa kujenga Hostel kwenye Kata na kujenga 

Miundombinu mingine ya shule. 

Agenda. Na 4:01:2018/2019: Taarifa ya Wadau Juu ya Ulinzi wa 

Mtoto (CDF na TAYOA) 

Mwenyekiti alitoa maelezo mafupi kuwa hivi sasa tunao wadau wa CDF na 

TAYOA ambao wanasaidia juhudi za Halmashauri katika kuhudimia watoto wa 

Wanawake katika Wilaya yetu. 
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Taarifa ya Mradi wa TAYOA 

Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii alitoa taarifa fupi kuhusu mradi wa TAYOA 

ambao wanafanya kazi kwa kushirikiana na Halmashauri yetu kwa lengo la 

kudhibiti VVU/ UKIMWI kwa Wasichana Balehe na Wanawake vijana. 

Aidha, ufafanuzi ulotolewa kuwa TAYOA wanafanya kazi kwa kushirikiana na 

wadau mbalimbali wilayani na kila mdau ana majukumu yake. 

Hadi sasa shughuli zilizofanywa na TAYOA wilayani ni kama ifuatavyo:- 

1. Usambazaji wa Sanitary Pads (Taulo za Kike) 

2. Uhamasishaji kupima VVU na jumla ya watu 2,129 wamepima kutoa elimu 

ya kujikinga na VVU 

3. Kuendesha Bonanza (Kuhamasisha upimaji, Upimaji kansa ya kizazi) 

4. Mafunzo kwa waelimisha rika nje ya shule  

Wajumbe walishauri kuwa shirika litusaidie tupate vyanzo vya mapato vya kujenga 

Hostel, tatizo kubwa ni umbali toka nyumbani hadi shuleni hapa ndipo vishawishi 

vinapatikana na kupata mimba. 

Wajumbe pia vijiji vya Chogola Massa tatizo kubwa la mimba linatokana na umbali 

toka nyumbani hadi shule, pamoja na hostel tatizo ni wazazi hawawapi watoto 

wao mahitaji muhimu sambamba na hilo elimu itolewe kwa wazazi na watoto. 

Taarifa ya Jukwaa la Utu wa Mtoto (CDF) 

Mratibu wa mradi wa Jukwaa la Utu wa Mtoto alitoa taarifa fupi kuhusu mradi wa 

CDF ambayo inalenga kujenga uwezo kwa wasichana, kuimarisha mifumo ya 

ulinzi. Aidha, mratibu alielezea kuwa shughuli za mradi unatekelezwa kwenye Kata 

za Kibakwe, Pwaga, Belege na Mpwapwa Mjini. 

Baadhi ya kazi zilizotekelezwa na Mradi ni kama ifuatavyo:- 

➢ Kuunda vikundi vya malezi 

➢ Mafunzo ya uwezeshaji wa wasichana  na kina mama katika ujana balehe 

kuanzisha shughuli za kiuchumi 

➢ Kujenga uwezo kwa wasichana wa vikundi nje ya shule kwenye Afya ya uzazi, 

Haki za mtoto na kuhamasisha jamii. 

➢ Kujenga uwezo kwa watendaji, polisi na walimu juu ya Haki na ulinzi wa mtoto 

➢ Kujenga uwezo kamati za Wilaya 
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➢ Kujenga uwezo Dawati la Polisi Mpwapwa na Kibakwe 

➢ Kujenga uwezo wa uendeshaji wa Kesi za watoto 

➢ Maadhimisho ya siku ya mtoto wa Afrika 

➢ Midahalo ya wasichana na wavulana kuhusu haki za mtoto, afya ya uzazi na  

ukatili wa kijinsia. 

➢ Uelimishaji jamii juu ya haki za watoto na ukatili wa kijinsia  

➢ Kujenga uwezo wasichana ndani ya shule kupitia Club za CDF. 

Aidha, mratibu alielezea baadhi ya Changamoto, athari na Hatua 

zilizopendekezwa.  

Wajumbe kwa pamoja waliipokea taarifa kwa pamoja za TAYOA na CDF na 

kuzijadili. 

Mwenyekiti alishauri kuwa CDF na Tayoa wanafanya shughuli zinazofanana hivyo 

alishauri kuwa ni vizuri kuwaunganisha pamoja ili tusije kurudia kazi mara mbili 

sehemu moja. Kama mashirika haya yanafanya kazi kwa pamoja tutafika sehemu 

kubwa. 

Wajumbe walijadili kuwa idadi ya mimba ni kubwa, watu hawa wanajulikana lakini 

matatizo yamekuwepo kwenye utoaji wa ushahidi Mahakamani. Wajumbe 

walishauri kuwa sisi kama Kamati tujiulize kuwa tutafanya nini kuhusu mimba za 

utotoni na Mashuleni, ambapo kesi zikifika Polisi watuhumiwa wanakuwa 

hawafahamiki. 

Wajumbe waliyapongeza mashirika ya CDF na TAYOA kuwa wamefanya kazi nzuri, 

hivyo kama Kamati kwa kushirikiana na mashirika haya tuwe na kauli ya pamoja 

ya Wilaya kuwa kila Kata tujenge Hosteli ili Serikali iweke mkazo wake. 

Mh. Hakimu alitoa alitoa ushauri kuwa kubwa zaidi elimu kwa wazazi lazima mtoto 

ajengewe misingi mizuri ya maadili kwa watoto hivyo watoto kama hawana 

maadili hata wakienda sehemu nyingine atakuwa bado ameharibika kimaadili. 

Vilevile ni vigumu kutoa  hukumu kama hakuna ushahidi wa kutosha uwezi 

kumfunga mtu ambaye hana hatia. Sheria inasema afadhali kuwaacha huru watu 

100 waliokosa kuliko kumfunga mtu mmoja ambaye hajafanya kosa. Cha msingi ni 

ushirikiano wazazi ndio chanzo cha mmomonyoko wa maadili hivyo elimu itolewe 

kwa wazazi na jamii. Tusikubali kumaliza kesi kienyeji enyeji, na mihimili 

iliyokuwepo tushirikiane kwenye ngazi zote. 
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AGENDA Na 7/2018/19: KUFUNGUA KIKAO 

Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 08:45 mchana kwa kuwashukuru wajumbe 

kwa usikivu wao na uchangiaji, tumefanya kikao kwa ajili ya Maendeleo ya Wilaya 

ya Mpwapwa na tumepata Mpango Kazi ambao utakuwa kama dira ya Utekelezaji 

kwa kipindi cha miezi mitatu. Pia aliwakumbusha wajumbe kuwa kikao kijacho 

kitafanyika tarehe 06/12/2018. 

 

………………………………                ……………………… 

KATIBU                   MWENYEKITI 


