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d Kuikomboa ardhi iliyochakaa ya mashamba na malisho izalishe
chakula na malisho kwa wingi ili kupambana na baa la njaa;
Kukuza kilimo-misitu na njia nyingine za kilimo na ufugaji bora;
Kumletea mkulima mlangoni kwake nishati za mkaa na kuni na
mazao mengine ya miti (kama ufugaji wa nyuki) ambayo
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hamisi_kigwangalla
Babati .

2,059 likes
hamisi_kigwangalla lli jitihada zetu za kujenga taifa
endelevu zifanikiwe, ni lazima tuwekeze zaidi kwenye
kuwafundisha na kuwawezesha wananchi wenzetu
kuzalisha nishati yao wenyewe, fito na mbao zao kwa
ajili ya ujenzi, malisho yao kwa ajili ya mifugo yao, na
siyo kutegemea maeneo ya hifadhi! #HK
#MzeeWaField #TanzaniaUnforgettable #NjeYaBox




1. Kufikia 50% ya kaya za Mkoa wa Dodoma katika wilaya
zote 7 ifikapo mwaka 2022 = Kaya 180,000
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Kisiki Hai

000 kwa miti ya
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Miaka 4 Awamu 5
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Stage 1: K (yr1)
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Stage 3: DKC (yr 1)

Stage 4: KMCB (yr 3)

Stage 4: DKC (yr 2)

Stage 5: DKC (yr3)

x s ]
Wi
AN .%!v s| el
. - 0




-
°

Tarafa 2 za Rudi na Mpwapwa;

2. Kata zote na Vijiji vyote vitafikiwa katika tarafa hizi
(Kata 19, Vijiji 54);

3.  Kaya 37,000 zitafikiwa

4. ,_I(ustawnsha miti 2, 960 00 kwa njia ya Kisil( H
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1.

Kuwasilisha Programu hii kwa Viongozi na wadau
wote wa ngazi za Mkoa na Wilaya (Advocacy) ili
kupata ridhaa yao na;mshikamano wao katika
kuhakikisha mafanikio yanapatikana kwa wakati.

pROGRAMU YA KUKIANISHA
KOA WA DODOBMA
LN




2. Wanalkijiji wanne (4) kutoka kila kijiji watapewa
mafunzo ya kina (ToT Training) kuhusu njia ya Kisiki
Hai ili wawe walimu wa wanakijiji wenzao
(Machampioni wa Kisiki Hai wa Vijiji).




3.

Kuhamasisha wananchi katika kila kijiji kupitia
mikutano, makongamano na njia nyingine ikiwemo
kuonesha filamu ya I(l5|k| Hai katika kila kijiji (Video

Caravan).




4. Kufanya Ufuatiliaji na Tathmini (M&E) katika kila
kijiji ili kujua maendeleo ya programu ikiwemo idadi
ya miti iliyostawishwa pamoja na kutatua
changamoto zitakazojitokeza.

XISIKI HAI MKOMBOZ!
WA MAZINGIRA
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Kufanya Harakati (Movement) mijini na vijijini ili

kuhamasisha wananchi na wadau mbalimbali kuunga
mkono juhudi zetu za kutunza mazingira na
kukijanisha mkoa wetu}na nchi yetu kwa ujumla.
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. Kufanya Ubunifu (Innovation) pamoja na kuibua
miradi mingine itakayosaidia kuboresha Programu
ya Kisiki Hai kama mradi wa Ufugaji wa Nyuki
pamoja na mradi wa
Pembamoto.




Programu hii inatarajiwa kutekelezwa kwa kushirikiana na
Mashirika na Taasisi mbalimbali likiwemo Shirika la Mpango wa
Maendeleo wa Umoja wa Mataifa (UNDP) na Shirika la
“Justdiggit” kutoka Uholanzi pamoja na Serikali kupitia
Halmashauri za Wilaya.
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Kisiki Hai ni njia ya kustawisha miti kwa kutunza uoto wa asili;
kwa Kiingereza inaitwa Farmer Managed Natural Regeneration
(FMINR). Njia hii inahusu kuchagua na kupogolea machipukizi ya

visiki vya miti iliyokatwa zamani ambavyo havijakauka na kufa
kabisa, au maotea ya miti yanay

yjotokana na mbegu
szngd@mdi@shwxa na wpep@U kin

esn cha \ \Mamyama au mdege
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Kis
ku

Njia hii ni rahisi zaidi ikilinga
katika mikoa yenye uhaba wa

1leta mabadiliko makubwa katika ardhi na mazingira kwa jumla.
hwa na ile ya kupanda miti hasa
vua, kama Dodoma.

iki Hai ni njia ya kuruhusu msitu ulio chini ya ardhi utokeze na
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Gharama nafuu kwa vile haihitaji utafutaji wa miche au
umwagiliaji maji.

Uwezo wa kukomboa nﬁafneio makubwa yaliyoathirika na

~ uharibifu wa mazingira | a muda mfupi.
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Ili Shirika liweze kufikia malengo yake, tunahitaji zaidi
ushirikiano wa Serikali katika ngazi zote, kuanzia ngazi ya Mkoa
hadi kijiiji. Lengo ni kuona kwamba utekelezaji wa mradi huu

a kwa kiwango cha juu kabisa kwa faida ya Mkoa na

unafanikiw
Taifa kwa ujumla. 1
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ASANTENI

KWA MAWASILIANO
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