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Nukushi: (026) 2322116, 2322146

Barua pepe: ps@pmoralg.go.tz

Unapojibu tafadhali taja:

V JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Y

Anwani ya simu “TAMISEMI” DODOMA
Simu Na: (026) 2322848, 2321607

OFISI YA WAZIRI MKUU

Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa,
P.O. Box 1923,
DODOMA.

2322853, 2322420

2321013,

Kumb. Na. AB.194/355/01/17 07/10/2014

Makatibu Tawala Mikoa,
TANZANIA BARA.

YAH: MAELEKEZO KUHUSU KUVIPATIA RUZUKU VITENGO
VYA SHERIA KATIKA MAMLAKA ZA SERIKALI ZA
MITAA NA SEKRETARIETI ZA MIKOA

Tafadhali husika na somo la hapo juu.

Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEM]I, iliitisha Kikao cha Kazi kilichofanyika
tarehe 25-26/09/2014 Mjini Morogoro na kuhudhuriwa na Waziri wa Nchi
TAMISEMI, Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Kaimu Mwendesha Mashtaka wa
Serikali, Naibu Katibu Mkuu - TAMISEMI, Wanasheria wa Sekretarieti za
Mikoa, Wanasheria wa Mamlaka za Serikali za Mitaa na Taasisi zilizo chini ya
OWM - TAMISEMI. Maelekezo yaliyotolewa kwenye kikao hicho, kwamba:-

Vitengo vya Sheria katika Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali
za Mitaa vipatiwe ruzuku ya kuviwezesha kutekeleza majukumu yake;

Posho ya Mavazi inayotolewa kwa Wanasheria wa Mamlaka za Serikali
za Mitaa, Mikoa na Taasisi zilizo chini ya OWM - TAMISEMI ya kiasi cha
sh. 300,000/ = ni kidogo, hivyo iongezwe hadi sh. 500,000/ kama ilivyo
kwa Mawakili wa Serikali. OWM - TAMISEMI itawasiliana na Ofisi ya
Rais Utumishi ili kupata Waraka wa ongezeko la Posho hiyo;

Baadhi ya Halmashauri haziwawezeshi Wanasheria wake kushiriki
semina, mafunzo na masomo ya kujiendeleza na hivyo kupunguza
ufanisi wao wa kazi;

Wanasheria wa Serikali za Mitaa na wale wa Sekretarieti za Mikoa
kutotambuliwa na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali chini ya
Sheria Namba 4 ya mwaka 2005 inayohusu majukumu ya Mwanasheria
Mkuu wa Serikali;
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/ Kutokana na hoja hizo, mnaelekezwa kuwaelekeza Wakurugenzi
~ ;i kufanya yafuatayo:-

(@)

(b)

(©)

(d)

Kuhakikisha vitengo vya Sheria vinapatiwa ruzuku ili
kuwawezesha kutekeleza majukumu yao yakiwemo ya kwenda
Mahakamani, kufuatilia utekelezaji wa Mabaraza ya Ardhi na ya
Kata, kushughulikia migogoro na mikataba ya Halmashauri n.k.

Kurekebisha kiwango cha posho ya Mavazi kutoka shilingi laki
tatu (sh. 300,000/=) inayolipwa sasa hadi shilingi laki tano (sh.
500,000/=) kwa mwaka.

Kuhakikisha Wanasheria wanawezeshwa kuhudhuria
Mahakamani, kwenye Semina na Mafunzo yanayolenga
kuwajengea uwezo kama vile masomo ya Shule ya Sheria (Law
School), mafunzo yanayohusu usimamizi wa Mikataba, Sheria ya
Ubia n.k.

Wakurugenzi wawasilishe kwa Makatibu Tawala wa Mikoa
maelezo binafsi ya Wanasheria (CVs) na kisha zitumwe kwa
Katibu Mkuu, OWM - TAMISEMI tayari kwa kuwasilishwa kwa
Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili afanye uteuzi na kuwapa
madaraka ya kuifanyia upekuzi Mikataba ya Halmashauri yenye
thamani zaidi ya shilingi milioni hamsini (sh. 50,000,000) jukumu
ambalo linafanywa na Mawakili wa Serikali kwa mujibu wa Sheria
ya Manunuzi ya mwaka 2011.

Mikoa kuanzisha CLUB za Wanasheria walioko katika Utumishi
wa Umma ili Wanasheria wawe wanakutana na kujadiliana
changamoto wanazokabiliana nazo. CLUBS hizo ziwe zinakutana
kila robo mwaka kwa uratibu wa Katibu Tawala wa Mkoa (RAS).

Utekelezaji wa maelezo haya uanze mara moja.

Nakala:

WAZIRI WA NCHI (T)

Waziri Mkuu,

Ofisi ya Waziri Mkuu,
S.L.P. 980,
DODOMA.



