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HOTUBA YA MWENYEKITI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA 

MPWAPWA  MHE. NYAULINGO A. BULAMLETE 

 

KATIKA KIKAO CHA KUVUNJA  BARAZA LA MADIWANI TAREHE 

08.07.2015 

Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri,  

Mhe.Mkuu wa wilaya, 

Wahe. Wabunge,  

Wahe. Madiwani, 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Wakuu wa Idara na Vitengo, 

Watumishi  wote wa Halmashauri, 

Viongozi wa siasa,  

Viongozi wa Madhehebu ya Dini, 

Wageni waalikwa, 

Wananchi wote kwa ujumla, 

Mabibi na Mabwana!. 

Awali  ya  yote sina budi kumshukuru sana Mwenyezi Mungu kwa 

kutupa uzima huu tulionao. 



Imeandaliwa na Beyond S. Madege (CC-Mpwapwa Dc) Page 2 
 

Lakini niwashukuru ninyi nyote kwa kuhudhuria mkutano 

huu  wa kuvunja baraza la Madiwani na kuagana. 

Katika kipindi chote cha miaka mitano, tulishirikiana kwa 

pamoja,  leo hii tunavunja Baraza la Madiwani na kuagana 

.Katika kipindi chote cha miaka mitano tuliishi kama ndugu 

na tuliweza kutekeleza majukumu yetu sisi kama 

wawakilishi wa wananchi na watendaji.  Huduma zimezidi 

kuimarika lakini miradi  mingi ya maendeleo imetekelezwa 

na inaonekana kupitia Sekta ya Kilimo, Ufugaji, Uvuvi, Afya, 

Maji, Elimu, Kilimo, Ujenzi na Biashara. 

Ni furaha pia kwakuwa tumeshirikiana vizuri na kujenga 

timu imara katika kuwaletea wananchi wetu maendeleo 

endelevu.  

Kutokana na mazoea ya ushirikiano katika utendaji wetu 

tuna achana kwa muda huku tukiwa na kumbukumbu nzuri 

ya ushirikiano mzuri, tulishibana na kusaidiana sana katika 

harakati za kulijenga taifa hili kupitia uwakilishi wetu katika 

Baraza la Halmashari ya Wilaya ya Mpwapwa. Hata hivyo ni 

imani yangu kwamba huzuni hii haitadumu kutokana na kazi 

kubwa tuliyoifanya katika kipindi hiki cha miaka miaka 5 

(2010 – 2015) na hivyo kurahisisha maamuzi ya wananchi 

ya kutupatia ridhaa ya kuwatumikia kwa awamu nyingine 

kwa lengo la kuongeza kasi ya kuwaletea Maendeleo 

Wananchi wa Wilaya ya Mpwapwa.  Tuombeane Heri  na 
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kwakuwa Mwenyezi Mungu ni Mwaminifu tutaungana tena  

baadae mwaka huu ( Novemba 2015). 

Kwa namna ya pekee kabisa ninakushukuru Mkurugenzi 

mtendaji pamoja na timu ya wataalamu kwa kazi nzuri 

ambayo mmeifanya kwanza kwa kushirikiana nasi vema 

lakini pia kutekeleza maazimio mbali mbali ambayo 

tuliyapitisha kwa ajili ya ujenzi wa ustawi wa jamii yetu na 

taifa kwa  ujumla. Mmekuwa mkifanya kazi bega kwa bega, 

usiku na mchana,  kwa uzalendo mkubwa tangu safari ya 

baraza hili ilipokuwa imeanza pale Novemba 2010, hadi 

kufikia julai 08, 2015 

 Jitihada hizi ndizo zilizopelekea kutekelezwa kwa ilani ya 

chama cha Mapinduzi kwa kishindo, kwakuwa katika 

kipindi cha mwaka 2010 hadi 2015, Halmashauri yetu 

imefanikiwa kutekeleza miradi mbali mbali ya maendeleo 

na utoaji wa huduma kwa asilimia 90. 

Katika Kipindi hiki Halmashauri imepiga hatua kubwa kwa 

kupanua wigo wa kimahusiano na taasisi nyingine hususani 

jeshi la  Polisi, Magereza, LITA, TALIRI, TTC, CHUO CHA AFYA, 

taasisi za kifedha na  asasi za kiraia. Ni kupitia mahusiano 

hayo mazuri yaliyopelekea Halmashauri kuendelea kunufaika. 

Kwa mfano   waheshimiwa madiwani waliweza kujengewa 

uwezo na taasisi ya TARILI ambapo mafunzo waliyopewa, 

yamewafanya kuwa mstari wa mbele katika kuwa hamasisha 
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wakulima katika maeneo yao katika kufuata kanuni bora za 

kilimo na ufugaji. Vile vile halimashauri imeendelea kuwa 

katika hali ya utulivu wakati wote, na watoto wetu 

wameendelea kupata fursa za kujiendeleza kielimu. 

Zipo shughuli nyingi zilizofanywa  na baraza hili ikiwa  ni 

pamoja na kupitisha rasimu ya kanuni ya  za kudumu za  

uendeshaji wa Halmashauri  za mwaka 2014, iliyoingiza 

vipengere vipya  ili kuboresha nanma ya uendeshaji wa baraza 

katika ufanisi na tija. Moja wapo wa vipengere hivyo ni uwepo 

wa maswali ya papo kwa papo, kamati ya maadili 

kupandishwa hadhi na kuwa kamati ya kudumu na kuimbwa 

kwa wimbo wa taifa pamoja na kusoma dua kabla ya baraza. 

Ni katika kipindi  hiki ambapo Mpango kabambe 

wakupunguza umaskini kwa wananchi wetu umezinduliwa 

kupitia Progamu ya TASAF III. Programuu hii imezinduliwa 

katika Halmashauri yetu tarehe 10.04.2014 ambapo wananchi 

katika ngazi ya kaya maskini  wanaendelea kunufaika na  

mpango huu utakaotekelezwa kwa miaka 10.  

Maeneo mengi  duniani masuala ya ardhi yameonekana kuwa 

na migogoro iliyoleta maafa. Halmashauri kupitia Idara ya 

Ardhi, imeendelea kuweka mipango madhubuti ya matumizi 

bora ya ardhi kwakushirikiana na wadau mbalimbali ambapo 

imeendelea kutoa elimu dhidi ya mipango ya matumizi bora 

ya ardhi.  
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Vile vile utaratibu wa uwazi katika ugawaji wa viwanja 

umezingatiwa ambapo hadi sasa kuna kamati ya ugawaji wa 

viwanja na wananchi hawatalazimika kulipa fedha ili kupimiwa 

viwanja badala yake Halmashauri ya wilaya itatafuta fedha kwaajili 

ya upimaji. Halmashauri imetumia kamati ya ugawaji wa viwanja 

kugawa viwanja na waliohitaji walipatiwa viwanja na orodha 

imewekwa wazi kupitia mbao za matangazo. 

Pamoja na mwenendo mzuri katika Utekelezaji wa miradi ya 

maendeleo  katika Halmashauri yetu,  kumekuwa na changamoto  

kama miradi kutekelezwa chini ya kiwango, wakandarasi 

kucheleweshewa malipo, Bajeti kutopata fedha zote hata hizo 

kidogo zinakuja kwa kuchelewa, nguvu za wananchi kutoungwa 

mkono na hivyo kuongeza miradi viporo na uanzishwaji holela wa 

miradi. 

 Halmashauri imeendelea kuchukua hatua mbali mbali za 

kukabiliana na chaangamoto hizi ikiwa ni pamoja na kukutana na 

watoa huduma na wakandarasi kupitia umoja wao na kupokea 

mawazo yao, kuendelea kuwasiliana na serikali  ili ilete fedha na 

kuhamasisha wananchi ili wachangie miradi ya maendeleo. 

Ushirikiano wetu mzuri umefanya , Halmashauri iendelee kuimarika 

siku hadi siku na kufanikiwa  kuondoa hati yenye Mashaka mwaka 

2010/2011 na kufanikiwa kupata Hati Safi kutoka kwa Mdhibiti na 

Mkaguzi Mkuu wa Serikali ‘CAG’ tangu mwaka 2011/2012 hadi 

2013/2014 (miaka 3 mfululizo).  
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Kwa mara nyingine tena  napenda kumshukuru Mungu kwa 

kutujalia kukutana hapa katika siku ya leo na pia napenda kwa  

dhati kuishukuru timu ya menejimenti na watumishi wote, na 

wananchi wa Halmashauri kwa kufanikisha mipango yote 

inayotukutanisha na kutuletea maendeleo. 

Nashukuru pia ushirikiano ambao Halmashauri imeendelea 

kuupata kupitia ofisi ya Mkuu wa Wilaya ambayo kwa namna moja 

au nyingine tumeendelea kushirikiana katika kusimamia shughuli 

za uendeshaji wa Halmashauri 

Nitakuwa mchoyo wa fadhila nisipowashukuru viongozi wetu wa 

madhehebu ya dini, wamekuwa wakitulea kiroho kutukumbusha 

kutenda mema na haki katika kuwatumikia wananchi wetu. Zaidi 

wamekuwa wakituombea kwa Mungu na maombi yao yametufanya 

tusafiri salama katika katika kipindi chote cha oktoba 2010 hadi 

kufikia leo.  

Shukrani zangu za dhati ziwaendee wapiga kura wetu mliotupa 

dhamana ya kuwaongoza, tumewaongoza vyema katika kipindindi 

chote, hakika kazi mliyotutuma tumetekeleza, na tumeendelea 

kushirikiana nanyi katu hatukuwaangusha. Endapo mtatupa ridhaa 

kwa wakati mwingine na kama Mungu akipenda basi tutaendelea 

kutimiza haja ya mioyo yenu. 

Ndugu zanguni, na wanasiasa wenzangu, wahenga walinena kuwa 

“mbio za sakafuni huishia ukingoni”,  “tena kakuna marefu 
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yasiyokuwa na ncha”. Maandiko pia yana tukumbusha “Kila jambo 

lina wakati wake”  

Hata kama mioyo yetu ina dhamira ya dhati yakuendelea 

kuwatumikia wananchi wetu katika kuendeleza yale mema 

tuliyoyaanzisha, hatuna budi kurejea katika maeneo ya kata zetu ili 

tuweze kupata ridhaa  ya kurudi kwa awamu nyingine ya kipindi 

cha  mwaka 2015/2020. 

Katika kipindi ambacho hatutakuwepo ni matumaini yangu kuwa 

tunawaacha katika hali ya utulivu na amani. Sasa muendelee 

kutekeleza majukumu yenu kwa kuzingatia kanuni na taratibu za 

uendeshaji wa Halmashauri ili malengo yaliyokusudiwa ya 

Halmashauri yaweze kufikiwa. 

 

Nawatakia kila laheri katika utekelezaji wa majukumu yenu 

Tuendelee kuombeana. 

 

 


