
NA LENGO SHUGHULI ZILIZOPANGWA
UTEKELEZAJI ROBO YA NNE HADI 

JUNI,  2018/2019

BAJETI 

ILIYOPANGWA

GHARAMA 

ILIYOTUMIKA
MAONI/MAELEZO

1 Kupunguza  tatizo la upungufu wa 

wekundu wa damu kwa Wajawazito na 

wakina mama wanaonyonyesha na 

kupunguza udumavu kwa watoto chini 

ya miaka 2(Mkoa wa Dodoma 56% ya 

Watoto chini ya miaka 5 ni wadumavu)

Kuendesha  mafunzo ya lishe kwa 

wajumbe wa Halmashauri za Vijiji 

10.

Elimu ya lishe imetolewa katika jumla ya 

Vijiji 57 vinavyotekeleza mpango wa 

kunusuru kaya masikini sana ambapo 

jumla  watu 5,808 walifikiwa.

        220,000.00                        -   Elimu hii inahitajika sana kwa jamii yetu 

kutokana na wengi wao kula milo yenye aina 

moja ya makundi ya vyakula.Kazi hii 

imetekelezwa kwa kupitia fedha za TASAF 

na sio zile zilizotengwa kwenye bajeti ya 

idara kwa mwaka 2018/2019.

2 Kufanya Mikutano na Vikundi 5 

vinavyojishgulisha na usindikaji 

katika kata 3 zenye jumla ya vijiji 

10.

Utaratibu wa kukamilisha kukiunganisha 

kikundi cha kata ya Matomondo  cha MIDO 

kinachojishughulisha na usindikaji wa 

mazao  mbalimbali na Wanunuzi wa 

Bidhaa zao unaendelea.Utaratibu wa 

kusaini mikataba unaendelea ili 

kukiwezesha kikundi hiki kutekeleza kazi 

zake vizuri.

        150,000.00                        -   Kikundi hiki kinaendesha shughuli zake 

katika jumla ya Vijiji 12  vya kata za 

Matomondo,Mlembule,Lupeta,Kimagai,God

egode,Mazae na Vig'hawe.Ushauri 

umetolewa ili kuwezesha kikundi hiki 

kuongeza eneo la utekelezaji wa kazi 

zake.Kazi hii iliwezeshwa kwa kushirikiana 

na MIDO.

3 Kutengeneza makaushio ya 

mbogamboga na kufanya 

maonyesho ya jinsi ya  

kutengeneza na kutumia katika 

jumla ya kata 3 zenye jumla ya vijiji 

10

Kazi hii haijafanyika         244,689.09                        -   Maandalizi ya utekelezaji wa kazi hii 

yamefanyika ikiwa ni pamoja na Utambuzi 

wa vikundi vyote vinavyojishughulisha na 

kazi za usindikaji  fedha za kuwezesha kazi 

hii hazikutolewa.

Kufanya uhamasishaji wa Asasi za 

kijamii zinzoshughulika na masuala 

ya lishe katika kata 5 zenye jumla 

ya vijiji 15

Barua za uhakiki wa Asasi 

zinazojishughulisha na masuala ya lishe 

imeandikwa kwa Viongozi wa Vijiji ili 

kuwezesha utaratibu wa kukutana nao.

                       -   Jumla ya Asasi 9 zimetambuliwa na 

kuonekana zinajishighulisha na kazi 

zinazoendana na masuala ya kuboresha 

lishe na hatua za kukutana nao 

zimeandaliwa ili kupeana maelekezo ya 

kutekeleza kazi hizo kwa pamoja.Asasi hizo 

ni pamoja na CDF,PATUA,Upendo-

Nghambi,Jipe Moyo-Kiboriani,Amkeni-

Igovu,Save the Children,Mshikamano-

Kibakwe na Asante Tanzania cha Kizi.

4 Kuunda vikundi vya siku 1000 

katika kata 10 zenye jumla ya vijiji 

40

Maandalizi ya kutekeleza kazi hii 

yamefanyika kwa wataalamu kupata 

mafunzo ikiwa ni pamoja na kuandika 

barua kwa Watendaji wa vijiji na kata kwa 

ajili ya kuandaa vikundi hivi.

        220,000.00                        -   Kazi hii haijafanyika kutokana na 

kutopatotolewa kwa fedha zilizokuwa 

zimetengwa kwenye bajeti ya 2018/2019

Jumla Kuu Tsh. 834,689.09       -                     

TAARIFA YA LISHE WILAYA YA MPWAPWA – ROBO YA NNE 2018/2019

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII


