
UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA LISHE ZILIZOPANGWA MWAKA 2018/2019 

ROBO YA NNE (APRIL - JUNI) 

IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA 

SHUGHULI ZILIZOTEKELEZWA KWA FEDHA ZA WADAU, SERIKALI KUU NA MAPATO YA NDANI 

Na MKOA/ 
HALMASHAURI 

SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA 

(TAJA SHUGHULI 
ZILIZOPANGWA) 

UTEKELEZAJI KIASI CHA 
FEDHA 

KILICHOPA
NGWA 

CHANZO CHA 
FEDHA 

FEDHA 
ZILIZOTOLE

WA 

FEDHA 
ZILIZOTUMIKA 

MAONI 

1. Mpwapwa  Kutoa Huduma za 

Ugani  

 
 

Mafunzo ya uhifadhi wa zao la 
mtama kwa kutumia teknolojia 
ya mifuko isiyotumia kemikali 
(PICS) imetolewa kwa 
wakulima 1,278 wa vijiji vya 
Pwaga, Munguwi, Godegode, 
Kimagai, Gulwe, Chitemo, 
Berege, Chiseyu, Lukole, 
Chilendu, Mtamba na kikuyu. 

5,112,000 
 
 
 
 

Wadau wa 
Kilimo 
(FarmAfrica) 

5,112,000 
 
 
 
 
 
 
 

5,112,000 
 
 
 
 
 
 
 
 

 

2. Mpwapwa Kutoa Huduma za 

Ugani  

 

Ugawaji wa vipande (Cuttings) 

vya viazi lishe kwa ajili ya 

uanzishaji wa shamba la mfano 

katika kijiji cha Mwanawotta 

424,000 Wadau wa 
Kilimo 
(Hombolo 
Research) 

424,000 424,000  

3. Mpwapwa Kutoa Huduma za 

Ugani  

 

Vijana 31 kutoka vijiji vya 

Kibakwe, Mlembule, Mpwapwa 

Mjini na Kimagai wamepatiwa 

mafunzo ya Kilimo bora cha 

Mbogamboga  katika Kituo cha 

Kilimo, Mawasiliano na 

Taaluma Kibakwe 

12,248,60
0 

Wadau wa 
Kilimo (Local 
Investment 
Climate) 

12,248,600 12,248,600  

4. Mpwapwa Kutoa Huduma za 

Ugani  

 

Mtaalam 1 na Mkulima 1 

wameshiriki kwenye 

kongamano la Kilimo cha 

Mchicha Nafaka (Mchicha Lishe) 

696,000 Wadau wa 
Kilimo (Hort- 
Tengeru) 

696,000 696,000  



ambao mbegu zake zinatumika 

kutengeneza unga wa uji na 

majani kutumika kama 

mbogamboga katika Taasisi ya 

Utafiti wa Kilimo Tengeru 

(TARI-Tengeru). 

5. Mpwapwa Kutoa Huduma za 

Ugani  

 

Wakulima 45 wa Vikundi vya 

Mshikamano , Nourish na 

KINET wamepatiwa mafunzo ya 

uzalishaji wa mbegu bora za 

viazi lishe , Mafunzo 

yametolewa   na Wataalam 

Kutoka TARI- Hombolo na 

TARI- Kibaha kwa ufadhili wa  

Shirika la Chakula  (FAO-Food 

Agricultural Organization) 

1,327,500 Wadau wa 
Kilimo (FAO-
Food 
Agricultural 
Organization) 

1,327,500 1,327,500  
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