
TAARIFA YA MWENENDO WA UCHAGUZI MDOGO WA UDIWANI KATA YA CHIPOGORO ULIOFANYIKA TAREHE 26/11/2017.


1. UTANGULIZI.
Muundo wa Wilaya katika masuala ya Uchaguzi wa viongozi.
Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa ina majimbo mawili ya uchaguzi, Jimbo la Mpwapwa na Jimbo la Kibakwe, Kata Telathini na tatu (33), Kata kumi na nane ziko Jimbo la Kibakwe na Kata kumi na tano Jimbo la Mpwapwa.
Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa pia ina jumla ya vijiji 113, vitongoji 593 na vituo vya kupigia kura 457 kwa Majimbo yote mawili, vituo 214 vipo Jimbo la Mpwapwa na vituo 243 Jimbo la Kibakwe katika uchaguzi wa mwaka 2015 hadi sasa ambako hakuna mabadiliko. 
Aidha, Kata ya Chipogoro ni miongoni mwa Kata 18 zilizoko katika Jimbo la Kibakwe na ni miongoni mwa Kata 43 zilizofanya uchaguzi mdogo tarehe 26/11/2017 siku ya  Jumapili kufuatia kifo cha aliyekuwa diwani wa Kata hiyo. Vituo vya kupigia kura katika kata hii vilikuwa 24 ambavyo vilikuwa na jumla ya wapiga kura 5278 waliojiandikisha kwenye daftari la kudumu la wapiga kura na ndio waliotarajiwa kupiga kura siku hiyo.

1. KUCHUKUA FOMU ZA UTEUZI WA WAGOMBEA
Kwa mujibu wa ratiba ya utekelezaji wa uchaguzi mdogo huo utoaji wa fomu kwa ajili ya wagombea ulifanyika kuanzia tarehe 20/10/2017 hadi tarehe 26/10/2017; wagombea watatu kutoka vyama vya CCM, CHADEMA na CUF walichukua fomu za uteuzi. Aidha  uteuzi wa wagombea ulifanyika tarehe 26/10/2017 ambapo wagombea wawili kutoka katika vyama viwili vya CCM na CHADEMA walifanikiwa kurudisha fomu hizo na waliteuliwa kugombea nafasi ya udiwani baada ya kukidhi vigezo, ambao ni:

	NA
	JINA
	JINSIA
	CHAMA
	KATA
	MAELEZO

	
	
	M
	F
	
	
	

	1.
	JAFARI JUMANNE SIMBA
	√
	
	CHADEMA
	CHIPOGORO
	ALITEULIWA

	2.
	HOSEA MANYIKA FWEDA
	√
	
	CCM
	CHIPOGORO
	ALITEULIWA



Hata hivyo mgombea Udiwani Semeni Yohana Benard kutoka chama cha CUF hakurudisha fomu za uteuzi.


1. RATIBA YA KAMPENI
Katika kipindi cha kampeni Vyama vyote viwili vilivyoshiriki katika Uchaguzi mdogo wa Udiwani Kata ya Chipogoro viliweza kuandaa mapendekezo ya ratiba kwaajili ya kampeni. Msimamizi wa uchaguzi/ Msimamizi msaidizi wa uchaguzi kwa kushirikisha na wadau mbali mbali wa vyama vya siasa wakiwemo wadau wa ulinzi na usalama walikutana na kujadili mapendekezo hayo yaliyopelekea kupata ratiba rasmi ya kampeni.
Hata hivyo, kampeni zilianza rasmi tarehe 27/11/2017 na zilimalizika tarehe 25/11/2017. Kwa ujumla kampeni zilifanyika kwa amani na utulivu hakukuwa na matukio ya uvunjifu wa amani. Aidha, kampeni zilifanyika kwa kufuata ratiba iliyoratibiwa na kikao cha wadau wa vyama vya siasa pamoja na mabadiliko yaliyokuwa yanafanywa na vyama husika.
1. IDADI YA WAPIGA KURA
Kwa ujumla Kata ya Chipogoro ina wapiga kura 5278 walioandikishwa katika daftari la kudumu la wapiga kura mwaka 2015 ambalo ndilo linalotumika hadi sasa na ndio waliotarajiwa kupiga kura kwenye uchaguzi mdogo wa udiwani Kata ya Chipogoro tarehe 26/11/2017.

1. HALI HALISI YA UPIGAJI KURA.
Wapiga kura waliojitokeza katika zoezi la upigaji kura ni 2815 kati ya wapiga kura 5278 waliotarajiwa kushiriki kwenye zoezi la upigaji kura kwa Kata nzima sawa na 53.3% ya lengo. Hata hivyo idadi ya kura halali ni 2725  sawa na 96.8% ya kura zote zilizopigwa na kura zilizokataliwa ni 90 sawa na 3.19% ya kura zilizopigwa.

1. MATOKEO YA UPIGAJI KURA
Matokeo ya upigaji kura katika uchaguzi mdogo wa udiwani wa Kata ya Chipogoro ni kama ifuatavyo:
	NA
	JINA
	JINSIA
	CHAMA
	IDADI  YA WAPIGA KURA WALIOANDIKISHWA
	IDADI YA WALIOPIGA KURA

	 KURA ALIZOPATA
	%
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	F
	
	
	
	
	

	1.
	JAFARI JUMANNE SIMBA
	√
	
	CHADEMA
	5278
	2815
	731
	25.96

	2.
	HOSEA MANYIKA FWEDA
	√
	
	CCM
	
	
	1994
	70.8



Ndg. HOSEA MANYIKA FWEDA kutoka Chama cha Mapinduzi ndiye Diwani Mteule  wa Kata ya Chipogoro.
NB: Kwa matokeo ya kila kituo angalia kiambatisho.
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