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KIAMBATANISHO A 

TAARIFA YA MAENDELEO YA BARAZA LA BIASHARA WILAYA YA MPWAPWA KUANZIA 2015-2018 

 

DBC MEETING DATE 

(TAREHE YA 

MKUTANO WA 

BARAZA) 

AGENDA OF THE MEETING (AGENDA ZA 

MKUTANO WA BARAZA) 

RESOLUTIONS PASSED 

(MAAZIMIO 

YALIPITISHWA NA KIKAO) 

ACTION TAKEN ON 

RESOLUTIONS TO DATE 

(UTEKELEZAJI WA 

MAAZIMIO HADI SASA) 

CHALLENGES ON WORKING ON 

RESOLUTIONS (CHANGAMOTO 

KATIKA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO) 

18/04/2015 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

09/09/2015 

 

KUKUSANYA MAONI TOKA KWA 
WANANCHI KUHUSU KUBORESHA RASIMU 
YA SHERIA NDOGO ZA HALMASHAURI 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
UPATIKANAJI WA HATI ZA KIMILA 
 
 
 
 

KILIUNDWA KIKOSI KAZI 
KILICHOUNGANISHA 
SEKTA BINAFSI NA SEKTA 
YA UMMA ILI KUZUNGUKA 
KATIKA KILA KATA 
KUKUSANYA MAONI 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
WAJUMBE WALIAZIMIA 
AFISA ARDHI NA MALIASILI 
AANDAE TARIFA 
INAYOONYESHA 
UPATIKANAJI WA HATI 

KIKOSI KAZI KILIKUSANYA 

MAONI NA KUWASILISHA 

KATIKA BARAZA, BARAZA 

LILICHAMBUA NA 

KUFANYA MAREKEBISHO 

YA SHERIA NDOGO. 

KWASASA SHERIA NDOGO 

IMESAHINIWA NA WAZIRI  

MUHUSIKA, IMEPIGWA 

CHAPA NA MPIGA CHAPA 

MKUU WA SERIKALI NA 

KUTANGAZA KATIKA 

GAZETI LA SERIKALI NA 

KUANZIA TAREHE 

01/07/2017 IMEANZA 

KUTUMIKA 

 

JUMLA YA HATI ZA KIMILA  

650 ZIMETOLEWA KWA 

UFADHILI WA MKURABITA 

KWA ENEO LA PWAGA 

HAKUNA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
UKOSEFU WA FEDHA ZA UPIMAJI NA 
UANDAAJI WA HATI 
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UKOSEFU WA VIWANDA VYA KUSAFISHA 
NA KUFUNGASHIA MAFUTA YA ALIZETI 
PAMOJA NA KUSINDIKA KARANGA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
MAPENDEKEZO YA SKIMU ZA 
UMWAGILIAJI 
 
 
 
 
 

MILIKI ZA VIWANJA NA 
MASHAMBA NA 
CHANGAMOTO ZAKE NA 
KUWASILISHA KATIKA 
KIKAO KIJACHO 
 
 
 
WAJUMBE WALIAZIMIA 
AFISA 
KILIMO,UMWAGILIAJI NA 
USHIRIKA AANDAE 
TAARIFA YENYE TAKWIMU 
INAYOONYESHA 
UZALISHAJI WA MAZAO YA 
KARANGA,ALIZETI NA 
UFUTA KWA MIAKA 
MITATU(3) ILIYOPITA NA 
KUIWASILISHA KATIKA 
KIKAO 
 
 
 
 
 
 
 
WAJUMBE WALIAZIMIA 
KUUNDA KIKOSI KAZI 
KITAKACHOANDIKA 
ANDIKO KUHUSU 
UCHIMBAJI WA MABWA 
NA UKARABATI WA 
MIFEREJI YA UMWAGILIAJI 
NA KUIWASILISHA KATIKA 
KIKAO KIJACHO. 
 

 

 

 

 

TAARIFA ILIWASILISHWA 

NA KWA MUJIBU WA 

TAFITI ZILIZOFANYWA NA 

LIC ZILIONYESHA KUWA 

TATIZO SIO UKOSEFU WA 

VIWANDA ILA NI 

UZALISHAJI MCHACHE WA 

ALIZETI, HIVYO WAKULIMA 

WAHAMASISHWE 

KUONGEZA NGUVU 

KATIKA KILIMO. 

 

 

 

KIKOSI KAZI KIMEANDIKA 

NA KUTAJA MAENEO 

AMBAYO YAFANYIWE 

UPEMBUZI YAKINIFU NA 

WATAALAMU ILI KUONA 

ENEO LIPI LINAFAA 

KUJENGWA MABWAWA 

NA MIFEREJI. 

 
 
 
 
 
 
 
HAKUNA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
HAKUNA 
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14/05/ 2016 

 

 
 
 
 
 
KONGANO LA UTALII 

 
 
 
WAJUMBE 
WALIKUBALIANA NA 
WAZO LA KUANZISHA 
UTALII KATIKA WILAYA NA 
KUUNDA KIKOSI KAZI 
KWAAJILI YA KUVITAMBUA 
VIVUTIO VYOTE VYA 
UTALII VILIVYOPO 
WILAYANI MPWAPWA.  

 

KIKOSI KAZI KILIWASILISHA 

KAZI HIYO KATIKA KIKAO 

CHA BARAZA LA BIASHARA 

KILICHOFANYIKA TAREHE 

31/03/2017. WAJUMBE 

WALIPOKEA TAARIFA NA 

KUKIAGIZA KIKOSI KAZI 

KUFANYA MAREKEBISHO 

YA TAARIFA YAO HASA 

KATIKA PICHA NA 

MAELEZO YA VIVUTIO. 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
HAKUNA 

UFAHAMU JUU YA TOZO MBALIMBALI 
TOKA MAMLAKA YA CHAKULA, DAWA NA 
VIPODOZI (TFDA). 

 

MAMLAKA ILIALIKWA 
KUTOA MAFUNZO YA 
TOZO MBALIMBALI. 

 

WAJUMBE WALIAZIMIA 

MAMLAKA IWE INATOA 

MAFUNZO HAYO MARA 

KWA MARA KWA 

WAFANYABIASHARA. 

 

 

HAKUNA 

UPIMAJI UDONGO KWA AJILI YA KILIMO 
WILAYANI MPWAPWA. 

 

WAJUMBE WALIPOKEA 
WAZO NA KUIAGIZA OFISI 
YA KILIMO KUTUMA  
TAARIFA HIYO NA 
KUOMBA KUWEZESHWA 
LIC.  

LIC WALIPOKEA MAOMBI 
NA KUIAGIZA OFISI YA 
KILIMO KUCHAGUA 
MAENEO(VIJIJI) VICHACHE 
VYA KUANZIA VIPIMO 
HIVYO. 
 
MPAKA SASA OFISI YA 
KILIMO TAYARI 
IMEKWISHA REKEBISHA 
ANDIKO KWA KUCHAGUA 

HAKUNA 
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KIJIJI CHA MAFAU, KITATI, 
MALOLO, MATOMONDO 
NA WOTTA,  NA ANDIKO 
LIMETUMWA LIC. 

20/08/2016 
 
 

    
 UJENZI WA KIWANDA CHA KUCHAKATA 
NGOZI 

 

WAJUMBE WALIPOKEA 
TAARIFA NA KUTOA 
USHAURI WA VIKUNDI 
HIVYO VIWILI KUUNGANA 
KWA KUWA KAZI NA 
MALENGO YAO 
YANAFANANA.  

MPAKA SASA VIKUNDI 
HAVIKO TAYARI 
KUUNGANA NA 
KURUDISHA TAARIFA KWA 
MCHAKATO ZAIDI 

VIKUNDI KUTOKUWA TAYARI 
KUUNGANA 

MFUMO WA KUKUSANYIA MAPATO YA 
HALMASHAURI. 

WAJUMBE WALIPOKEA 
TAARIFA NA KUISHAURI 
HALMASHAURI KUANZA 
KUTUMIA MFUMO HUO ILI 
HALMASHAURI IWEZE 
KUONGEZA MAPATO 
YAKE.  

HALMASHAURI 
INAENDELEA KUKUSANYA 
MAPATO YAKE VIZURI 
KWA KUTUMIA MFUMO 
WA KIELECTRONIC. 

HAKUNA 

23/11/2016 MPANGO WA KUONDOA VIWANDA 
VIDOGOVIDOGO KATIKA MAKAZI YA WATU 
MPWAPWA MJINI. 

WAJUMBE WALIAZIMIA 
LITAFUTWE ENEO NA 
KUFANYIWA TAHIMINI 
IKIWA NI PAMOJA NA 
KUANGALIA 
MIUNDOMBINU YA 
UMEME NA MAJI. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

ENEO LIMEPATIKANA 
AMBALO NI ENEO LA 
VISELE, LIMEPIMWA, 
RAMANI IMEANDALIWA 
NA KUPELEKWA WIZARA 
YA VIWANDA, MPAKA 
SASA RAMANI 
IMEPITISHWA NA ENEO 
KURUHUSIWA KUTUMIKA 
KWA MATUMIZI YA 
VIWANDA. AIDHA KATIKA 
KIKAO CHA TAREHE 
08/01/2018 WAJUMBE 
WALISHAURI MAMLAKA 
YA MAJI NA UMEME IANZE 
KUPELEKA HUDUMA HIZO 
MUHIMU ILA KUWEZA 
KUWAVUTIA 

ENEO BADO HALIJALIPWA FIDIA 
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MPANGO KAZI PAMOJA 
NA BAJETI VIANDALIWE 
NA KUWASILISHWA 
KATIKA KIKAO. 
 
 
 
 

WAFANYABIASHARA. 
MPANGO KAZI 
ULIWASILISHWA KATIKA 
KIKAO 
 
 
 
 

 UCHAGUZI WA TOZO MOJA KATI YA 
USHURU WA HUDUMA NA USHURUWA 
HOTELI 

WAJUMBE WALICHAGUA 
USHURU WA HOTELI 
UONDOLEWE UBAKI WA 
HUDUMA. 

TAARIFA YA UCHAGUZI 
WA TOZO ULIPELEKWA 
TAMISEMI. 
 
KWA SASA USHURU WA 
HUDUMA UMEANZA 
KULIPWA KUANZIA 
TAREHE 01/07/2017 

HAKUNA 

 MREJESHO WA MAANDIKO ANDIKO LA UPEMBUZI 
YAKINIFU KWA MAENEO 
YANAYOFAA KUJENGWA 
MABWAWA MAJIBU NI 
KWAMBA LIC WAMETOA 
MAELEKEZO YA NAMNA 
YA KUREKEBISHA ANDIKO, 
KWA SASA ANDIKO 
LIMEREKEBISHWA NA 
KUTUMWA LIC. 
 
 
 
KUHUSU UJENZI WA SOKO 
LA MJIMPYA, WAJUMBE 
WALIAZIMIA KUWE NA 
RATIBA MAALUM NA 
MPANGO KAZI WA UJENZI 

WA SOKO LA MJIMPYA.  
 

 
TUNASUBIRI MAJIBU 
KUTOKA LIC 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
AGIZO LILIZINGATIWA 
AMBAPO HADI SASA 
IMEUNDWA KAMATI YA 
KUSIMAMIA UJENZI KWA 
MFUMO WA PPP 
(USHIRIKIANO KATI YA 
SEKTA YA UMMA NA 

HAKUNA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
HAKUNA 
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 KUHUSU MRADI WA 
KUWAWEZESHA 
WAKULIMA 
WADOGOWADOGO 
KUPATA MBEGU BORA YA 
NGURUWE KUTOKA CHUO 
CHA KILIMO NA MIFUGO 
VISELE-WAJUMBE 
WALIAZIMIA KUWA VISELE 
IANDAE MPANGO KAZI NA 
KUWASILISHA KATIKA 
KIAKO KINACHOFUATA PIA 
LIC  ITOE TAARIFA YA KIASI 
CHA FEDHA AMBACHO 
KIMESHATOLEWA.   
 
 
 UJENZI WA MNADA WA 
ILOLO—WAJUMBE 
HAWAKURIDHIKA NA 
MAJIBU HIVYO 
WALIOMBA UFAFANUZI 
ZAIDI KUTOKA LIC 
 

SEKTA BINAFSI) NA KAZI 
YA UKAMILISHAJI WA 
SOKO INAENDELEA,KIASI 
CHA SHS 14,000,000 
KIMEPOKELEWA KWA AJILI 
YA SHUGHULI HIYO NA 
HADI SASA KAZI YA CHOO 
UNAENDELEA NA 
MPANGO KAZI 
UMEAMBATANISHWA. 
 
 
 
CHUO CHA VISELE 
KIMEWASILISHA MPANGO 
KAZI NA LIC 
WAMEWASILISHA KWA 
MAANDISHI KIASI 
KILICHOTOLEWA KWA 
AJILI YA MRADI HUO. 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
TAARIFA ILIWASILISHWA 
LIC, KWA SASA 
TUNASUBIRI MAJIBU 
KUTOKA LIC. 
 
 

 
 
 
 
 
 
HAKUNA 
 
 
 
 
 
 
 
 
 MRADI HAUKUFANIKIWA KWA KUWA 
NGURUWE WALIPATWA NA 
UGONJWA NA KUFARIKI 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
HAKUNA 
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KUHUSU UPIMAJI WA 
UDONGO KWA AJILI YA 
KILIMO—LIC WALISHAURI 
IDARA YA KILIMO 
ICHAGUE MAENEO 
MACHACHE YAKUANZA 
NAYO. IDARA ILICHAGUA  
KIJIJI CHA MAFUA, KITATI, 
MALOLO, MATOMONDO 
NA WOTTA NA KUTOA 
TAARIFA LIC. 

 
 
 
 
TUNASUBIRI MAJIBU 
KUTOKA LIC 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
HAKUNA 

 

31/03/ 2017 

 

UJENZI WA VITUO VYA BODABODA 
MPWAPWA MJINI. 

WAJUMBE WALIAZIMIA KIKOSI KAZI 
KIUNDWE NA KUFANYA KAZI 
ZIFUATAZO; 

 KUTEMBELEA MAENEO 
YOTE YALIYOPENDEKEZWA 
KWA AJILI YA KUTHIBITISHA 
UMUHIMU WA UWEPO WA 
KITUO KATIKA ENEO 
HUSIKA. 

 KUANDAA  MICHORO 
(DESIGN) YA VIBANDA 

 KUANDAA BAJETI YA UJENZI 

KIKOSI KAZI 
KIMESHAFANYA 
TAHIMINI NA TAARIFA 
ILIWASILISHWA KATIKA 
KIKAO CHA KAMATI 
TENDAJI. 
KWA SASA MHANDISI 
UJENZI ANAENDELEA 
KUFANYA 
MAREKEBISHO YA 
GHARAMA ZA UJENZI 
ILI TAARIFA 

HAKUNA 
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WA VITUO HIVYO. 
 KUANDAA MPANGO KAZI 

WA UJENZI WA VITUO 
HIVYO. 

 KUWASILISHA TAARIFA 
KATIKA KIKAO 

 

IWASILISHWE KATIKA 
BARAZA LA BIASHARA 
NA KUTUMWA  LIC. 

UJENZI WA SOKO LA MAZAO 

 
SOKO LA MAZAO LIJUMUISHWE 
KATIKA RAMANI YA KITUO CHA 
BIASHARA (COMMERCIAL HUB) 
ITAKAYO ANZISHWA ENEO LA 
ISIGHU 

WATAALAMU BADO 
WANAENDELEA NA 
KAZI YA KUANDAA 
RAMANI HUSIKIA. 
 

 

HAKUNA 

 MAWASILISHO YA BAJETI YA BARAZA 
LA BIASHARA KWA MWAKA 2017 

WAJUMBE WALISHAURI KUWA 
HALMASHAURI PAMOJA NA SEKTA 
BINAFSI IJIPANGE KATIKA 
KUONGEZA UACHANGIAJI 

USHAURI 
UMEPOKELEWA 

SEKTA BINAFSI HAINA CHANZO 
MAHUSUSI CHA KIPATO ILI KUWEZA 
KUONGEZA UCHANGIAJI WA 
KUENDESHA BARAZA, HIVYO KWA 
SASA WANAJIANDAA KUONA 
NAMNA GANI WANAWEZA KUPATA 
CHANZO CHA KIPATO ILI WAWEZE 
KUCHANGIA VYEMA SHUGHULI ZA 
BARAZA. 

MAWASILISHO YA TOVUTI YA 
HALMASHAURI 
 

WAJUMBE WALISHAURI KUWA 
TOVUTI IWE INAENDA NA WAKATI 
NA MATUKIO(UPDATE) 

USHAURI 
UNAFANYIWA KAZI 

UKOSEFU WA VIFAA VYA 
KUKUSANYIA HABARI KAMA LAPTOP 
NA CAMERA. 

 
08/01/2018 TAARIFA KUHUSU BARAZA LA 

BIASHARA(kuanzishwa 
,muundo,mwongozo,majukumu,vikao 
vya kisheria) 

MAFUNZO YATOLEWE KWA 
WAJUMBE ILI WAJUMBE WAWE NA 
UWEZO WA KUTEKELEZA 
MAJUKUMU YAO VYEMA 

AGIZO LIMEZINGATIWA 
NA MAFUNZO KWA 
WAJUMBE WA SEKTA 
BINAFSI YALIFANYIKA 
TAREHE 23/01/2018 
KATIKA UKUMBI WA 
HALMASHAURI. PIA 
MAFUNZO KWA 
WAJUMBE WA SEKTA 
YA UMMA 

HAKUNA 
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YATAFANYIKA TAREHE 
09/02/2018 KATIKA 
UKUMBI WA 
HALMASHAURI. 

 MREJESHO WA CHANGAMOTO 
MBALIMBALI ZILIZOWASILISHWA NA 
SEKTA BINAFSI BAADA YA ZIARA YA 
WAJUMBE WA SEKTA BINAFSI BARAZA 
LA BIASHARA KATKA KATA 16 ZA 
WILAYANI MPWAPWA 

WAKUU WA IDARA KWA 
KUSHIRIKIANA NA WATENDAJI 
WENGINE WAWEKE MAJIBU ANA 
USHAURI WALIOWASILISHA KATIKA 
SURA YA KIUTENDAJI 

AGIZO LIMEZINGATIWA 
NA UTEKELEZAJI 
UNAENDELEA. 

HAKUNA 

 

 


