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TAARIFA YA BARAZA LA BIASHARA WILAYA YA MPWAPWA 

1.0 UTANGULIZI 

1.1 BARAZA LA BIASHARA TAIFA 

Baraza la Biashara ni jukwaa la majadiliano na ushauri kati ya sekta binafsi na sekta ya 
umma. Baraza la Biashara

 
taifa lilianzishwa kwa Waraka wa Rais Na.1 wa mwaka 2001 

na kuchapishwa kwenye gazeti la serikali Na.39 la tarehe 28 septemba 2001. 
 
1.2 BARAZA LA BIASHARA MKOA NA WILAYA 

Mabaraza ya Biashara ya Mikoa yalizinduliwa tarehe 15 Machi 2005 na Mh. Benjamin 
Mkapa, Rais mstaafu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, awamu ya tatu, wakati 
wa mkutano wa tatu wa Baraza. 
 
Mabaraza ya Wilaya yalizinduliwa na Rais Mstaafu, Mh. Jakaya M. Kikwete tarehe 4 
Desemba 2008, wakati wa Mkutano wa tano wa Baraza uliojadili ‘’Uwekezaji Wananchi 
Kiuchumi’’ 
. 
1.3 BARAZA LA BIASHARA WILAYA YA MPWAPWA 
Baraza la Biashara Wilaya ya Mpwapwa lilizinduliwa rasmi tarehe 20/04/2015 na 
aliyekuwa mkuu wa mkoa wa Dodoma Mhe Dk. Rehema Nchimbi. Ambapo baraza lina 
jumla ya wajumbe 40, ishirini (20) kutoka sekta ya umma na ishirini(20) kutoka sekta 
binafsi.  
 

2.0  MADHUMUNI NA MAJUKUMU YA BARAZA LA BIASHARA 

Dhumuni kuu ni kuwakutanisha  Sekta Binafsi na Serikali ili kujadili na  kupeana ushauri 

wa namna ya kuboresha mazingira ya biashara na uwekezaji katika Wilaya kwa ajili ya 

kukuza uchumi. Majukumu mengine ni pamoja na  

 Kutengeneza mazingira bora ya kufanyia Biashara na uwekezaji. 

 Kuibua fursa za uwekezaji 

 Kuzinadi fursa hizo-kupitia kongano mbalimbali. 

 

3.0 MAFANIKIO YA BARAZA LA BIASHARA WILAYA YA MPWAPWA TANGU    

KUANZISHWA KWAKE 

 Baraza la Biashara limewezesha kufanyika kwa marekebisho ya  sheria ndogo 

za Halmashauri 

 Ufahamu juu ya tozo mbalimbali toka mamlaka ya chakula, dawa na 

vipodozi(TFDA) 

 Makubaliano juu ya ulipwaji wa ushuru kati ya ushuru wa nyumba za kulala 

wageni (hotel levy) na ushuru wa huduma (service levy). 

 Matumizi ya mifumo ya kieletroniki katika kukusanya mapato ya ndani. 

 Baraza limeweza kuibua na kuwezesha ujenzi wa  kituo cha huduma za 

Biashara (one stop business center). 
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 Mahusiano kati ya sekta binafsi na sekta ya umma yameboreka ukilinganisha na 

awali kabla ya Baraza la Biashara kuwepo. 

 

 

4.0 CHANGAMOTO 

1. Wajumbe wengi wa baraza la Biashara kutumia jukwaa hili la majadiliano,kama 

sehemu ya siasa na kubishana na serikali badala ya kujadili ajenda za kujenga 

na kuleta maendeleo. 

 

 

5.0 VIKAO VYA BARAZA LA BIASHARA 

Vikao vya Baraza la Biashara vipo kisheria na vipo katika kalenda ya Halmashauri    ya 

Wilaya, hivyo kalenda hiyo inapaswa kufuatwa na kuheshimiwa. (Taarifa ya vikao 

vilivyofanyika kwa kipindi cha mwaka 2015-January 2018 imeambatanishwa katika 

kiambatanisho A.) 

 

6.0 HITIMISHO 

Kutokana na mafanikio tuliyoyaona hapo juu, ambayo yamepatikana kutokana na 

uwepo wa baraza la Biashara ni wazi kuwa chombo hiki ni muhimu kwa mustakabali wa 

maendeleo ya Wilaya ya Mpwapwa katika Nyanja za Biashara na uwekezaji, hivyo basi 

kama tulivyoanza kushirikiana leo tudumishe ushirikiano wetu ili kukifanya chombo hiki 

kilete mafanikio zaidi. 

 

 

 


