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TAARIFA YA MIRADI INAYOFADHILIWA NA LIC WILAYA YA MPWAPWA 

Mhe. Mwenyekiti  Ifuatayo ni Miradi inayofadhili na Serikali ya Denmark  kupitia Mradi wa Kuboresha Mazingira ya Biashara na Uwekezaji (LIC) 

NA. AINA YA MRADI HALI YA MRADI GHARAMA YA MRADI 

1. kituo kimoja cha huduma za biashara (one 

stop business centre). 

 

Mradi umekamilika na kituo kilianza kazi rasmi tarehe 
11/9/2016. 
 

Tsh 67,599,700/= 
 

2. Kituo cha mafunzo ya kilimo kibakwe 

(kibakwe Ward agricultura resource centre). 

 

Hadi sasa Mradi umetumia jumla ya Tsh 82,000,000 kuweza 
kutengeneza kituo hiki na mambo yafuatayo  yamefanyika hadi 
sasa  

 Mtaala wa kufundishia umeshaandaliwa. 
 Upimaji wa eneo umeshakamilika  
 Kisima cha Maji kimeshachimbwa. 
 Solar Imefungwa kwenye kituo 

 

Tsh 154,400,000/= 

3. Uboreshaji wa mbegu za ufugaji wa 
nguruwe(Visele boosting small holder farmer-
pig). 

Mradi ulipatwa na chanagamoto ya mlipuko wa ugonjwa wa  
mafua ya homa ya nguruwe (swine flu fever) uliopelekea 
mbegu ya nguruwe iliyokuwa inazalishwa kufa. 

Tsh28,900,000/= 

4. Ukamilishaji wa soko la mji mpya 
(Completion of mji mpya market). 

Ukarabati wa soko la mji Mpya unaendelea baada ya LIC 
kuingiza kiasi cha Tsh 14,600,000 cha awamu ya kwanza ya 
ukarabati huo. 

Tsh 29,999,908/= 
 
 

5. Kituo cha biashara 
 ( Commercial   Hub). 

Andiko la mradi ilipo katika hatua za mwanzo,Kwa kuanzia  
LIC wamesaidia kutoa kiasi cha Tsh 3,650,000/= kwa ajili ya 
design na upimaji wa eneo hilo 

 

6. Ufungaji wa Mfumo wa Kieletronic wa 
kukusanya mapato (LGRICS). 

LIC wamefadhili ununuzi na ufungaji wa  mfumo  wa 

kielectronic wa ukusanyaji mapato wa Halmashauri ya Wilaya 

ya Mpwapwa. Huduma na Vifaa vifuatavyo vilifadhiliwa na 

LIC. Kompyuta za Dell 7, Epson printer 2, HP Laserjet 

enterprise M604 2, Barcode reader 2, Solar Power bank 5, POS 

Tsh55,694,353.13 
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(Complete with printers) 12. Pia LIC ilifadhili mfumo wa  

LAN (Local Area Network) katika Jengo la Biashara (One 

Stop Business Center) ambapo kwa sasa ofisi zote katika jengo 

hilo zina network na mfumo wa mapato unapatikana na 

unafanyakazi vizuri. 

 

 

 

 

 

 

 


