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PROGRAMU YA KISIKI HAI MKOA WA DODOMA 2017 – 2022 

WILAYA YA MPWAPWA 

MCHAKATO WA KUCHAGUA WAWEZESHAJI WANNE KILA KIJIJI 

Utangulizi 

Lengo:   Kuwezesha wilaya ya Mpwapwa itekeleze kwa ufanisi na 

ifanikiwe kufikia malengo yake ya kuyakomboa mazingira.    

Madhumuni 

1. Kuhakikisha wanapatikana wawezeshaji hodari na walio na dhamana ya 

wakulima wanaojulikana walio watuma kupitia serikali zao za vijiji.  

2. Kutimiza dhamana. Wilaya hizi tatu na LEAD Foundation wanabeba 

dhamana ya kuwezesha wilaya zilizosalia za Mkoa wa Dodoma na Mikoa 

mingine kame ya Tanzania kufikiwa na programu hii. 

3. Kuthamini motisha kwa wawezeshaji. LEAD Foundation na washirika 

wenza wake wamepanga kutoa motisha kwa wawezeshaji, kama 

alivyotaja Meneja wa Programu. Wawezeshaji wawe mawakili wema. 

4. Namna ya Wilaya ya Mpwapwa na LEAD Foundation kutimiza dhamana 

hiyo ni kuhakikisha wanapatikana wawezeshaji waaminifu, wabunifu, 

wenye juhudi na moyo wa kujituma kutokana na uchungu wa uharibifu wa 

mazingira yao. 

5. Wawezeshaji hawa watahitaji kufuatiliwa kwa karibu na mabalozi 

wao, serikali ya kijiji akiwemo Mtendaji wa Kijiji, Mtendaji wa Kata, 

Diwani, na viongozi wa wilaya. 

6. Mchakato huu ni matokeo ya tuliyojifunza Wilaya ya Kongwa. Siyo vizuri 

kurudia makosa. 

Mchakato: 

1. Tunashauri mara baada ya warsha  hii ya Wilaya, kuwe na kikao ngazi ya 

Kata, wakiwemo wenyeviti na watendaji wa kata, kuifikisha Programu hii 

na utaratibu wa kuteua wawezeshaji wa vijiji. 

2. Baada ya kikao cha kata, Mwenyekiti na Mtendaji wa Kijiji waitishe 

mkutano wa serikali ya kijiji, ukiwa na Mabalozi wote, kuchagua 

wawezeshaji wao. 

3. Kila mwezeshaji anatazamiwa awezeshe kaya kati ya 150 hadi 200. 

4. Hivyo, kila mwezeshaji aliyeteuliwa apewe majina ya viongozi wa 

kaya hizo, na mabalozi wake. 
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5. Utaratibu huu unampa nguvu na lengo maalum mwezeshaji kwa kujua 

watu anaokwenda kuwawezesha wanafahamika. 

6. Wawezeshaji watakaporudi kutoka kwenye mafunzo wata ripoti kwa 

serikali ya kijiji, itakayoitisha mkutano wa kijiji kuwapokea wahitimu wao na 

kuwapa nafasi ya kuelezea mpango wao wa utekelezaji wa kisiki hai 

watakaokuja nao. Kisha wawezeshaji wataanza shughuli yao kwa kaya 

walizopangiwa. 

7. Taarifa ya kila miezi mitatu ya mwezeshaji, yenye sahihi ya Mwenyekiti na 
Mtendaji wa Kijiji, ipelekwe kwa Meneja wa Programu, nakala kwa 
Mtendaji wa Kata. 

8. Tunashauri pia, Mtendaji wa Kata, katika taarifa yake kwenye Kikao cha 

Kata, iwemo taarifa ya maendeleo ya Kisiki Hai katika Kata.  

7. Tarehe za Mafunzo 

Kufika: 19 Agosti 2019, Saa 7.00 mchana  

Kuondoka: 24 Agosti 2018, asubuhi.  

      Mahali:  Chuo cha Mifugo (LITA), Kikombo, Mpwapwa. 
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PROGRAMU YA KISIKI HAI MKOA WA DODOMA 

TAARIFA YA UTEUZI WA WAWEZESHAJI WA KIJIJI 

Jina la Kijiji……………………………………Kata………………………………… 

Tarafa…………………………………….…..Wilaya…………….……………….... 

Kikao cha Kata kilifanyika Tarehe………………………………. 

Uteuzi ulifanyika kwenye Kikao cha Serikali ya Kijiji, Tarehe…………………...  

Mwenyekiti wa Kijiji: 

Jina……………………Sahihi……………………Tarehe….... 

Mtendaji wa Kijiji:  

Jina……………………….Sahihi…………………….Tarehe…….  

WALIOTEULIWA 

  JINSIA 

 

UMRI ELIMU 

YAKE 

JIBU “NDIYO” AU “HAPANA”  

PANAPOHUSIKA 

  

JINA LA ALIYETEULIWA 

 

 

ME/KE 

TAREHE YA 

KUZALIWA 
TAJA 

DARASA 

LAKE 

ELIMU 

YA 

KISIKI 

HAI 

SHAMBA 
BINAFSI 

 

KAZI 

ZA 

KIJIJI 

UONGOZI 

WOWOTE 

KIJIJINI 

1.          

2.          

3.          

4.          

 

UTHIBITISHO: AFISA MTENDAJI WA KATA 

Jina………………………………Sahihi……………………………Tarehe…………… 
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UHAKIKI WA LEAD FOUNDATION: MENEJA WA TOT 

Wasiothibitishwa: 

1. …………………………………………Sababu: …………… ……… 

2. …………………………………………Sababu:……………………… 

3. …………………………………………Sababu:……………….…….. 

Jina…………………………Sahihi:…………..……….Tarehe…………………… 

MUHIMU:  

1. Kufika:    19/8/18( Saa 7 mchana)   

2. Kuondoka: 24/8/18 asubuhi. 
 
3. Mahali: Chuo cha Mifugo(LITA) Kikombo, Mpwapwa.   
 
4. Uhakiki: Shirika litafanya uhakiki mara mwezeshaji aliyeteuliwa anapofika. 

 Mwezeshaji ambaye hatakidhi vigezo vilivyotolewa, na ambaye hatakuja na orodha 
ya wakuu wa kaya alizopangiwa, na majina ya Mabalozi wa kaya hizo, hatapokelewa 
kwenye mafunzo. 

 Mwezeshaji huyo hatarudishiwa nauli na wala hatapewa nauli ya kurudia nyumbani. 

TAFADHALI UTEUZI UFANYWE KWA MAKINI SANA. 

 

  

 

 


